![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_d3256a712241475c9181359bc11e9c22~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_d3256a712241475c9181359bc11e9c22~mv2.jpg)
ไปเที่ยวรอบนี้ตั้งใจไปพักผ่อนเต็มที ดื่มดำทะเลให้เต็มปอด ไปพักผ่อนจริงๆ เน้นเที่ยวและลุยเท่านั้น😍🧜♀️🌴 การเดินทางจากกรุงเทพ ไปเกาะกูด ใช้เวลาประมาณ 5 ชั่วโมง ราคารถบัสและเรือข้ามไปเกาะ 900 บาทต่อคนค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_17fc5afcf6e748fc95bbeb53de546e5b~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_17fc5afcf6e748fc95bbeb53de546e5b~mv2.jpg)
พอมาถึงเกาะกูด เราก็ได้เก็บกระเป๋าเข้าที่พัก จากนั้นก็ออกไปหาอะไรอร่อยๆทาน มาถึงทะเลทั้งทีก็ต้องทานอาหารทะเลอย่างแน่นอน กุ้ง หอย สดมากกกกกค่ะ เติมพลังและพร้อมลุยจ้า😍🌴😋🦐🦪
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_f63a0ad70a3641a38adcf510057b2515~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_f63a0ad70a3641a38adcf510057b2515~mv2.jpg)
จากนั้นเราก็ได้ออกสำรวจเกาะกัน ที่เกาะเงียบสงบมาก ทะเลสวย น้ำใส
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_04e92fe8b9324560840b43f3e49c08a6~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_04e92fe8b9324560840b43f3e49c08a6~mv2.jpg)
ถ่ายรูปชมวิว เล่นน้ำทะเลให้หายฟินนกันไปเลย ☀🌞🌈🐳🌴อากาศกำลังดีไม่ร้อน ลมพัดเย็นสบาย
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_d517c375efcd46fba30ec32fd0b8f121~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_d517c375efcd46fba30ec32fd0b8f121~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_d0257d62d9704d558c6f416fac5f4d14~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_d0257d62d9704d558c6f416fac5f4d14~mv2.jpg)
นอกจากทะเลที่สวยมากแล้ว ผู้คนที่อยู่บนเกาะน่ารักมาก เป็นกันเอง นิสัยดี ต้อนรับทุกคนเป็นอย่างดี นั้นคือสิ่งที่ประทับใจอย่างหนึ่งที่มาเกาะกูด 😊😍🌻🌴🍺🧜♀️🧜♀️👨👩👧👦🧖♀️🧖
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_aee839a1dfd54f74b44780ce2bcd3e42~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_aee839a1dfd54f74b44780ce2bcd3e42~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_121a78757aec416781b620c788a306d3~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_121a78757aec416781b620c788a306d3~mv2.jpg)
เที่ยวทั่วเกาะกันแล้ว เราก็กลับไปที่หาดหน้าที่พักเรา 😊😍🌻🌴🍺 นั่งจิบเบียร์ รอชมพระอาทิตย์ตก ช่วงเย็นจะมีแสงพระอาทิตย์ตกกระทบน้ำ สวยมากค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_55843a63d0424474979281e6cc9ed6b1~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_110,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_55843a63d0424474979281e6cc9ed6b1~mv2.jpg)
วันแห่งความสุขผ่านไปเร็วมาก มาเที่ยวแปปเดียว ก็ต้องกลับไปทำงานอีกแล้ว แล้วเจอกันใหม่ทริปหน้านะคะทุกคน
![](https://static.wixstatic.com/media/68f36a_447f09f1b42145a084125afa98f49f40~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/68f36a_447f09f1b42145a084125afa98f49f40~mv2.jpg)